โครงการอบรมการออกแบบสื่อนำเสนอรูปแบบ Infographic
โครงการอบรมการออกแบบสื่อนำเสนอรูปแบบ Infographic
เมื่อวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2567 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กฤตย์ตนัย ธารารัตนสุวรรณ ผู้อำนวยการสำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ มทร.สุวรรณภูมิ นำทีมผู้บริหาร บุคลากร ประกอบด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.บุญธิดา ชุนงาม รองผู้อำนวยการด้านวิทยบริการ นางสาวจุรีพร อ่อนจันทร์ นายอภิสิทธิ์ ต้นพงษ์ นักวิชาการโสตทัศนศึกษาชำนาญการ งานเทคโนโลยีการศึกษา เป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้ โครงการอบรมการออกแบบสื่อนำเสนอรูปแบบ Infographic โดยมีคณะผู้บริหาร บุคลากร นักศึกษาของมหาวิทยาลัย ฯ และผู้สนใจจากภายนอก เข้าร่วมอบรม ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้ารับการฝึกอบรมมีความรู้ความเข้าใจหลักการออกแบบอินโฟกราฟฟิก และสามารถสร้างสื่ออินโฟกราฟฟิกประยุกต์ใช้ในงานได้ การอบรมดังกล่าวจัดขึ้นในรูปแบบออนไลน์ผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์ (Google Meet)
ภาพ: สำนักวิทยบริการฯ เรียบเรียง: จุรีพร/ผกาแก้ว จัดทำ: ผกาแก้ว บรรณาธิการ: จุรีพร
เอกสารแนบ : cf20240304105051.jpg